Share game FM24 (PC)
Hiển thị kết quả từ 1 tói 3 trong tổng số 3

Chủ đề: giao hữu

Số bài viết
    29

giao hữu

CÁc bạn này mình muốn lập 1 giải giao hưu nhỏ trước mùa giải ma chả bít làm thế nào cả.các bạn chỉ cho mình cái.

Chủ đề tương tự:

Số bài viết
    2,864
    Vào fixture. Arange Friendly. Chọn dc rồi đấy. Cup,Tour,League

Số bài viết
    196
    Trích dẫn Trích dẫn bài viết của killer2305 Bài viết
    CÁc bạn này mình muốn lập 1 giải giao hưu nhỏ trước mùa giải ma chả bít làm thế nào cả.các bạn chỉ cho mình cái.
    Bạn vào Fixtures --> arrange friendly, sau đó chọn ngày muốn đá giao hữu, rồi phái bên tay phải, chỗ ' venue ' tuỳ bạn chọn sân nhà hay trên sân khách, rồi choose để chọn clb mà bạn mời đá giao hữu, Fee là số tiền định trả cho clb kia khi mời nó đá giao hữu, ngay phía bên dưới là số tiền ước tính sẽ thu được khi bán vé xem trận giao hữu đó. Thường khi bạn tổ chức trên sân nhà thì mới có khoản tiền bán vé này, và khi mời những clb càng lớn, số tiền bán vé càng nhiều, nhưng bạn cũng phải trả 1 khoản 'lót tay' để mời được các clb lớn đến. Nếu bạn chọn đá trên sân khách thì đương nhiên ko phải trả khoản này, nhưng cũng ko nhận được tiền 'lót tay' này đâu vì bạn mời họ mà, nhưng bù lại danh tiếng clb sẽ được nâng lên, quảng bá được hình ảnh clb, thường nên chọn đá ở Mỹ, Trung Đông hay mấy nước Châu Á chứ đừng chọn đá trên sân mấy clb mạnh (bọn này thì nên mời về đá trên sân mình để thu được tiền bán vé ).
    Trong phần 'type' là chọn kiểu đá giao hữu (tour, hay cúp, hay league..). Thường thì chọn cúp hay league khó hơn đá 1 trận 1, các clb thường từ chối vì bọn nó cũng có kế hoạch giao hữu riêng rồi. Cho nên cứ tổ chức giao hữu từng trận một cho đơn giản gọn nhẹ, mỗi trận cũng thu về tầm 1M. Tớ thường đá giao hữu 2 ngày/trận, mời toàn hàng khủng, lôi cả 1 số bé ở đội U lên cho đội ngũ đông đảo, sau vụ hè cũng kiếm tầm 20M. Đá nhiều như thế cũng là cách cho các cầu thủ lấy lại cảm giác bóng sau kì nghỉ hè và duy trì phong độ, cả những thằng chuyên dự bị thì với mật độ giao hữu như thế nó cũng được đá nhiều. Nếu chưa có đội hình chuẩn thì qua những trận giao hữu này để củng cố lại tactics, còn nếu có tactics chuẩn rồi thì cứ việc giao cho thằng assist nó cầm những trận giao hữu còn mình lo chuyển nhượng. Chú ý nếu các cầu thủ tranning nặng quá, lại đá giao hữu nhiều như vậy thì nguy cơ chấn thương cao đấy, chỉ để ở mức medium thôi.

Qui định gửi bài

• Bạn không thể lập chủ đề mới